正印
Chính Ấn
Ấn Tinh (印星) · Ngũ hành sinh ra Nhật Chủ, khác âm dương
- Học vấn · bao dung
- Nhân đức · bảo trợ
- Danh dự · ổn định
Tổng quan
Năng lượng nuôi dưỡng bản thân qua sự học và lòng tốt của người khác.
Chính Ấn là gì?
Chính Ấn (正印) là ngôi sao sinh ra Nhật Chủ và khác âm dương — chỗ ngồi của người mẹ, người thầy và người bảo trợ đã sinh thành và dưỡng dục bản thân. Nó gắn với sự học vấn, tính bao dung, đức nhân hậu, danh dự và sự ổn định — nếp học hỏi, ôm ấp và được công nhận. Nó mạnh trong việc học hành, bằng cấp, quyền uy truyền thống và các việc liên quan đến văn thư, và đi kèm với bản tính hiền hòa cùng sự tin cậy của mọi người.
Cách vận dụng Chính Ấn
Hãy thêm hành động vào sức tiếp nhận và học hỏi, thì trí tuệ của Chính Ấn sẽ không mãi bị giam trong suy nghĩ.
Câu hỏi thường gặp
- Trong Bát Tự, Chính Ấn (正印) nghĩa là gì?
- Năng lượng nuôi dưỡng bản thân qua sự học và lòng tốt của người khác. Chính Ấn (正印) là ngôi sao sinh ra Nhật Chủ và khác âm dương — chỗ ngồi của người mẹ, người thầy và người bảo trợ đã sinh thành và dưỡng dục bản thân. Nó gắn với sự học vấn, tính bao dung, đức nhân hậu, danh dự và sự ổn định — nếp học hỏi, ôm ấp và được công nhận. Nó mạnh trong việc học hành, bằng cấp, quyền uy truyền thống và các việc liên quan đến văn thư, và đi kèm với bản tính hiền hòa cùng sự tin cậy của mọi người.
- Người vượng Chính Ấn có tính cách thế nào?
- Chất cốt lõi là Học vấn · bao dung·Nhân đức · bảo trợ·Danh dự · ổn định. Hãy thêm hành động vào sức tiếp nhận và học hỏi, thì trí tuệ của Chính Ấn sẽ không mãi bị giam trong suy nghĩ.
- Chính Ấn được định ra như thế nào?
- Thập Thần lấy Nhật Chủ (bạn) làm gốc mà định. Chính Ấn là quan hệ "Ngũ hành sinh ra Nhật Chủ, khác âm dương". Khi lập lá số từ giờ sinh, hệ thống tự tính ra Thập Thần nào nhiều nhất.
Các Thập Thần khác
Xem lá số của bạn có bao nhiêu Chính Ấn từ giờ sinh.
Xem lá số Bát Tự của tôi →Bát Tự và Thập Thần là mệnh lý phương Đông truyền thống, chỉ mang tính tham khảo. Nguồn: Theo Tử Bình mệnh lý thông dụng (Tử Bình Chân Thuyên, Uyên Hải Tử Bình).